An Long-Diễn Đàn Tuổi Trẻ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

An Long-Diễn Đàn Tuổi Trẻ

†Khoa Anh†

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chút Tình Của Anh

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
†ngốc†
Tổng Tư Lệnh
Tổng Tư Lệnh
†ngốc†

Chút Tình Của Anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Chút Tình Của Anh   Chút Tình Của Anh EmptyFri Jul 30, 2010 7:48 am

Có lẽ anh xa em thật rồi, xa em mãi mãi cả trong hiện tại và… anh không còn là của em nữa! Mọi chuyện đã thay đổi quá nhanh, phải vậy không em? Anh đã yêu em, đã biết thế nào là sự ngọt ngào của tình yêu, nỗi nhớ nhung cùng sự giận hờn vô cớ và những giọt nước mắt buồn vui.
Ai lại không khóc cho cuộc tình tan vỡ! Anh tự hỏi lòng mình tại sao chúng ta không đến được với nhau khi mà cả hai rất yêu nhau? Khi yêu thương tan vỡ anh như người đảo điên lang thang tìm em trong những kỉ niệm ngày hai đứa còn bên nhau.
Em à! Anh thật sự rất buồn và không biết phải làm gì để em có thể hiểu được tình yêu mà anh dành cho em.
Chiều nay trời lại mưa, từng giọt mưa cứ lặng lẽ rơi giăng mờ khung cửa sổ, mưa như trút cả nỗi lòng của anh. Đâu đó vang lên bài hát “thương hoài ngàn năm”, anh lẻ loi cô đơn thầm nghĩ những lời bài hát có phải là nỗi lòng của anh. Tình yêu anh dành cho em thật trong sáng. Anh luôn nghĩ và dành cho em bằng một tình yêu thật lòng và chân thành hơn bao giờ hết! Nhưng giấc mơ đã không trở thành hiện thực...
Anh muốn được cùng em đi đến cuối cùng của cuộc đời, em sẽ luôn là người anh yêu nhất! Em có hiểu không em? Ngày tháng yêu nhau, mình đã cùng nhau đến nhiều nơi, anh khổ sở lắm khi mỗi lần gặp lại một chỗ nào đó mà mình đã cùng bàn tính cho tương lai hai đứa, tần ngần đi qua như người không hồn. Anh sợ lắm, khi càng cố quên em thì anh càng nhớ em và nhận ra rằng cuộc đời này anh không thể sống thiếu em.
Hình ảnh, đoạn video mà anh đã quay em vào ngày tết tây năm trước khi tình yêu mới bắt đầu chớm nở, anh không đủ can đảm để xóa đi. Anh sợ cảm giác mất mát hoàn toàn, rằng một người từng rất thân thuộc với mình, bỗng một ngày vĩnh viễn biến khỏi đời mình, đơn giản chỉ bằng cách xóa đi. Anh đã không gặp lại em nhưng anh vẫn sợ mất em.
Khi em nói rằng anh đã không mang hạnh phúc đến cho em, anh đã yêu em không như cách mà em mong muốn, anh thấy mình có lỗi vì đã không biết em yếu đuối đến thế. Anh đã mất em thật rồi, một tình yêu đẹp nhất mà anh đã có. Em luôn luôn đúng! Em sống bằng cảm xúc, em hạnh phúc với những điều nhỏ nhoi mà anh nhiều khi hờ hững quá thành vô tâm.
Ngày đó khi còn học chung lớp 10 anh đã thích em nhưng đó chỉ là tình cảm vu vơ của tuổi mới lớn rồi sau đó vì lý do nào đó mình đã không học chung nhau nữa. Như là định mệnh, hơn 6 năm sau mình mới gặp lại nhau, anh thật sự ngỡ ngàng khi em vẫn là cô bạn lớp 10 như ngày xưa tuy rằng khoảng thời gian đó là quá dài với biết bao thay đổi. Mình không còn vô tư nữa với bao lo toan về tương lai, công việc. Lần đó mình đã tâm sự rất nhiều về chuyện hai đứa, về tương lai và anh cũng không hề nghĩ ngày đó sẽ bắt đầu cho tình yêu. Anh hứa làm mai em cho người bạn nhưng lúc ấy anh lại nhận ra rằng anh cũng yêu em. Đến bây giờ anh vẫn chưa giải thích được lý do vì sao anh yêu em đến vậy, nhớ em đến vậy và không thể quên được hình bóng của em. Anh thường đùa rằng sau này sẽ viết thành tiểu thuyết tình yêu lãng mạn với cái tên rất ngộ nghĩnh “tình yêu trời đánh”, mình còn gọi nhau anh là bé bự còn em là bé nhỏ.
Rồi tình yêu đến như anh đã từng mơ. Em biết không! Bạn bè gọi anh là thần chết máu lạnh vì anh không biết yêu, không có trái tim. Anh đã từng nghĩ rằng không yêu một người con gái nào nữa cho đến khi gặp em, em đã làm cho anh vui vẻ hơn và tự tin hơn trong cuộc sống để phấn đấu cho tương lai hai đứa. Anh thường mơ ước hai đứa sẽ sống hạnh phúc với lời cầu hôn ngọt ngào, làm lễ cưới ở nhà thờ thật lớn. Anh sẽ xây dựng ngôi nhà xung quanh trồng toàn là hoa mà em thích (anh nhớ đó là hoa sứ trắng). Có lần anh và em cùng thích một loài hoa gặp tình cờ bên đường nhưng cả hai điều không biết tên. Bây giờ thì anh đã biết đó là hoa hoàng hậu, cũng như em sẽ là hoàng hậu của lòng anh. Anh nhận ra rằng anh vẫn còn có thể yêu và được yêu chứ không phài là thần chết máu lạnh mà bạn bè thường gọi.
Hạnh phúc cứ thế êm đềm trôi qua dù có đôi lúc sự giận hờn làm cả hai xa cách nhưng có sóng gió thì tình yêu sẽ bền vững hơn. Anh tin là như thế, anh có thể làm tất cả chỉ cần nhìn thấy em cười mỗi ngày.
Anh biết mình đã quá ích kỷ trong tình yêu nhưng khi yêu nhau thì ai lại không muốn người mình yêu mãi mãi là của riêng mình. Anh tin tưởng vào tình yêu của em nhưng anh biết em có nhiều điều giấu anh trong mối quan hệ bạn bè. Cũng có lẽ vì như thế mà anh đã đánh mất tình yêu đẹp nhất mà em đã dành cho anh. Bây giờ khi anh nhận ra rằng anh yêu em rất nhiều thì tất cả đã muộn màng rồi phải không em?
Những ngày tháng hạnh phúc mãi mãi vẫn còn hằn in trong kí ức, anh yêu em chân thành, say đắm. Khi xa em anh đã vô cùng hụt hẫng và đau đớn, ngay cả một lời từ biệt cũng không có. Anh đã nhiều lần âm thầm tìm em nhưng em…anh đã khóc rất nhiều, nhiều lắm. Tại sao con trai khóc lại yếu đuối chứ? Không! Anh không nghĩ như vậy. Đó là cảm xúc tận trong tim anh, khóc cho vơi đi nỗi lòng. Rồi ai cũng phải khóc cho cuộc tình tan vỡ, có chăng chỉ khác nhau là nước mắt đàn ông thì mặn đắng…
Từ đây anh sẽ đi trên con đường của anh, không còn là con đường mình từng đi chung, cũng không còn những phút giây hạnh phúc để anh mỉm cười tha thiết trong những nụ hôn. Mình không cùng nhau đi hết con đường đã chọn, đó là số mệnh phải không em? Cũng như lúc mình đến với nhau?
Bé nhỏ! Nhắc lại lúc này cũng vô nghĩa, tất cả giờ đã trở thành kỷ niệm dù rằng những kỷ niệm đó vẫn nhức nhối trong tim anh. Vẫn hiện về khi anh vui hay anh buồn, những lúc anh chỉ có một mình. Tất cả lại chỉ mới như ngày hôm qua, như một giấc mơ ngọt ngào. Mỗi ngày vẫn cứ qua đi, bên anh giờ không có em nữa, cuộc sống của anh không được có em ở bên cạnh, nhưng anh vẫn luôn cảm thấy em rất gần, bởi vì trong anh vẫn nuôi dưỡng tình yêu dành cho em. Anh dõi theo từng bước em đi. Từ ngày em ra đi, trái tim anh, tâm hồn anh vẫn dành trọn riêng mình em. Mỗi đêm anh luôn manh theo hình ảnh của em vào giấc mơ dù giấc mơ cũng chỉ là giấc mơ.
Em biết không! Ngày đó anh đã suy nghĩ rất nhiều khi đến với em. Em đẹp, công việc của em ổn định và cả những người xung quanh em nữa… anh cảm thấy mình quá nhỏ bé để có thể che chở cho em nên anh đã chọn con đường đi khác… Nhưng nhờ những lời động viên và anh tin vào tình yêu mà mình dành cho nhau sẽ là động lực cho anh sức mạnh tìm được bến bờ hạnh phúc mai sau. Đẹp như truyện cổ tích hiện đại, anh biết mình là sinh viên nên sự nghiệp chưa bảo đảm gì cho tương lai để có thể mang lại hạnh phúc cho em và em phải chờ anh thêm 3 năm nữa thì tuổi xuân con gái sẽ qua mau… Suy nghĩ của người đã đi làm và một sinh viên như anh cũng không giống nhau. Anh biết nói bao nhiêu cho hết chuyện hai đứa mình và cũng để em biết là anh yêu em. Em đã từng trách rằng sao anh không tỏ tình với em nhưng anh chỉ muốn đó là lời cầu hôn ngọt ngào với em… Em sẽ là người hạnh phúc nhất khi em yêu anh… Anh không trách hờn gì em cả, em có sự lựa chọn cho riêng em, dù người đem lại hạnh phúc cho em không phải là anh.
Bạn bè vẫn luôn khuyên anh quên quá khứ để bắt đầu cái mới. Dường như trái tim anh không rung động trước một người khác vì không ai có thể thay thế được em. Có thể em bây giờ không giống em của ngày xưa, ai mà chẳng vậy, anh cũng thay đổi, nhưng cái chính là tình yêu ấy vẫn dành trọn cho em. Nếu được lựa chọn 1 lần nữa thì anh vẫn mong là định mệnh sẽ đưa anh đến bên em và anh sẽ không để mất em lần nữa.
Lời cuối cho em nhớ về một người từng yêu em bằng trọn vẹn con tim! Lúc này anh chỉ biết cầu mong em mãi hạnh phúc, mãi có niềm vui bên người thân, bên bạn bè và nhất là bên người đàn ông cũng đang rất yêu em.
Trong tình yêu có người hạnh phúc, có người dở dang, có người nuối tiếc, cũng có người mang nó theo đến hết cả cuộc đời… nhưng không thể hận thù, càng không thể quên. Bởi đơn giản trong cả cuộc đời anh không khi nào anh tìm lại được cái cảm giác ban đầu hồi hộp, run run, phập phồng lo lắng đợi chờ và đầy khát khao ấy.
Dù mai này có ra sao, ở tận chân trời hay nơi xa xôi nào đó, anh không nghĩ mình là người đàn ông tốt nhất vì anh đã đánh mất người anh yêu và anh đã không mang lại hạnh phúc cho em nhưng anh vẫn sống trọn vẹn mãi mãi với tình yêu mà anh đã dành cho em. Mãi mãi và mãi mãi chỉ một mình em thôi bởi một điều rất đơn giản là “anh yêu em”.
Tạm biệt em “bé nhỏ của bé bự”.
... Tóc mai sợi vắn sợi dài
Lấy nhau chẳng đặng thương hoài ngàn năm...

ST
Attachments
Chút Tình Của Anh AttachmentDang - Lynk Lee RapK Lil Tizk Xinpiti [NCT 53633874363868281250].mp3
Member
You don't have permission to download attachments.
(4.1 Mb) Downloaded 0 times
Chút Tình Của Anh Attachmentngân.wmv
Member
You don't have permission to download attachments.
(4.3 Mb) Downloaded 0 times
http://anlongpro.tk
ú ọ
Đại Tướng
Đại Tướng
ú ọ

Chút Tình Của Anh Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Chút Tình Của Anh   Chút Tình Của Anh EmptyFri Aug 20, 2010 5:32 am

ghi dzài dzòng wá mày ơi
tải truyện
như anh đi còn hay hơn ak
http://anlongpro.tk

Chút Tình Của Anh
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» her...........her giai tri chut ik
» cười chút chơi^^!
» Tình Yêu Của Anh Gửi Đến Em
» làm tình với ma